Ý kiến thăm dò
Tình hình kinh tế - xã hội
Trước tình hình diễn biến khai thác gỗ, keo tại địa bàn xã Thạch Lập
Ngày 14/10/2023 14:23:00
Trước tình hình diễn biến khai thác gỗ, keo tại địa bàn xã Thạch Lập
Ngày 14/10/2023 nhận được thông tin của nhân dân, dưới sự chỉ đạo của Phó Chủ tịch UBND xã, chỉ đạo cán bộ khuyến nông xã đến tại thôn Thuận Sơn phối hợp với ban thôn lên thực địa tiến hành kiểm tra sác minh thông tin, cùng nhiều phương tiện và tang vật phục vụ cho việc vận chuyển và khai thác lâm sản trái phép theo thông tin của công dân có đúng sự việc báo cáo thông.
Qua công tác kiểm tra khai thác keo của nhân dân cán bộ khuyến nông xã đã lập biên bản và sác minh thông tin là hộ có khai thác keo và trong rừng keo có gỗ tự nhiên là đúng sự thật.
Để đảm bảo công tác an ninh rừng và làm tốt công tác phòng chống cháy rừng trên địa bàn. Phó chủ tịch UBND xã ông Bùi Văn Thắng, yêu cầu các hộ khai thác keo phải đảm bảo các thủ tục trình các cấp phê duyệt cho khai thác theo quy định mới được khai thác. Từ đó làm tốt công tác bảo vệ và phát triển rừng.![z4783162243363_adeb1c8215d36c9c7236397e64455437.jpg](/file/thumb/500/637095450.jpg)
![z4783162302803_7da52ea2a53fb01cd3e8a40c18a71b43.jpg](/file/thumb/500/637095451.jpg)
![z4783162283928_b19a910444ff32802a95ca4123958f10.jpg](/file/thumb/500/637095452.jpg)
Tin cùng chuyên mục
-
Chương trình khai mạc bảo tồn, phục dựng lễ hội Mường Lập năm 2022.
10/05/2024 00:00:00 -
THÔNG BÁO THỦ ĐOẠN LỪA ĐẠO DỤ DỖ HỌC SINH Ở CỔNG TRƯỜNG
25/04/2024 00:00:00 -
THÔNG BÁO Phòng ngừa tội phạm, vi phạm pháp luật vào dịp lễ 30/4, 1/5/2024
25/04/2024 00:00:00 -
LỪA ĐẢO GỌI YÊU CẦU CUNG CẤP THÔNG TIN KÍCH HOẠT TÀI KHOẢN ĐỊNH DANH ĐIỆN TỬ
25/04/2024 00:00:00
Trước tình hình diễn biến khai thác gỗ, keo tại địa bàn xã Thạch Lập
Đăng lúc: 14/10/2023 14:23:00 (GMT+7)
Trước tình hình diễn biến khai thác gỗ, keo tại địa bàn xã Thạch Lập
Ngày 14/10/2023 nhận được thông tin của nhân dân, dưới sự chỉ đạo của Phó Chủ tịch UBND xã, chỉ đạo cán bộ khuyến nông xã đến tại thôn Thuận Sơn phối hợp với ban thôn lên thực địa tiến hành kiểm tra sác minh thông tin, cùng nhiều phương tiện và tang vật phục vụ cho việc vận chuyển và khai thác lâm sản trái phép theo thông tin của công dân có đúng sự việc báo cáo thông.
Qua công tác kiểm tra khai thác keo của nhân dân cán bộ khuyến nông xã đã lập biên bản và sác minh thông tin là hộ có khai thác keo và trong rừng keo có gỗ tự nhiên là đúng sự thật.
Để đảm bảo công tác an ninh rừng và làm tốt công tác phòng chống cháy rừng trên địa bàn. Phó chủ tịch UBND xã ông Bùi Văn Thắng, yêu cầu các hộ khai thác keo phải đảm bảo các thủ tục trình các cấp phê duyệt cho khai thác theo quy định mới được khai thác. Từ đó làm tốt công tác bảo vệ và phát triển rừng.![z4783162243363_adeb1c8215d36c9c7236397e64455437.jpg](/file/thumb/500/637095450.jpg)
![z4783162302803_7da52ea2a53fb01cd3e8a40c18a71b43.jpg](/file/thumb/500/637095451.jpg)
![z4783162283928_b19a910444ff32802a95ca4123958f10.jpg](/file/thumb/500/637095452.jpg)